அமெரிக்காஉலகம்கவர் ஸ்டோரி

சீனாவின் டிக்டாக் செயலியை மைக்ரோ சாஃப்ட் நிறுவனம் வாங்க திட்டம் – செயலிக்கு தடை விதிக்க அதிபர் டிரம்ப் ஆலோசனை

சீனாவின் டிக்டாக் செயலியை, அமெரிக்காவில் உள்ள மைக்ரோ சாஃப்ட் நிறுவனம் வாங்க, திட்டமிட்டுள்ளதாக கூறப்படுகிறது.

சமூக வலைத்தளங்களில் மிகவும் பிரபலமான டிக்-டாக் செயலியை உலகம் முழுவதும் கோடிக்கணக்கானோர் பயன்படுத்தி வந்தனர். ஆனால், சீனாவின் செயல்பாடுகள் மற்றும் நடவடிக்கைகள், உலக நாடுகளுக்கு அதிருப்தியை ஏற்படுத்தியுள்ளது.

இதனால், இந்தியா, அமெரிக்கா உள்ளிட்ட நாடுகள் சீனாவிற்கு எதிரான பொருளாதார நடவடிக்கைகளில் ஈடுபட்டுள்ளன. குறிப்பாக சீனா ராணுவத்தின் அத்துமீறலை கண்டித்து சீனாவின் டிக்டாக் செயலி உட்பட 100க்கும் மேற்பட்ட செயலிகளுக்கு இந்தியா தடை விதித்தது.

இந்த சூழலில் சீனாவின் பைட் டான்ஸ் நிறுவனம் தனது டிக்டாக் செயலியை அமெரிக்காவில் உள்ள மைக்ரோ சாஃப்ட் நிறுவனத்திற்கு விற்க உள்ளதாக தகவல் வெளியாகி உள்ளது. இது தொடர்பான பேச்சுவார்த்தை நடைபெற்று வருவதாகவும் கூறப்படுகிறது.

இதனிடையே, அமெரிக்காவிலும், டிக் டாக் செயலிக்கு தடை விதிக்கப்படலாம் என அந்நாட்டு அதிபர் டொனால்ட் டிரம்ப் தெரிவித்துள்ளார். இதுதொடர்பாக, வாஷிங்டனில் செய்தியாளர்களிடம் பேசிய அவர்,  டிக் டாக் செயலிக்கு தடை விதிக்கப்படலாம் என்றும், இரண்டு வாய்ப்புகள் தங்களிடம் இருப்பதாகவும் தெரிவித்தார்.மேலும்,  டிக் டாக்கிற்கு மாற்று குறித்து ஆராய்ந்து வருவதாகவும் டிரம்ப் கூறினார்.

இந்தநிலையில், அரசு ஊழியர்கள் தங்கள் செல்போன்களில் டிக் டாக் செயலியை பயன்படுத்த தடை விதிக்கும் மசோதா அமெரிக்க செனட் சபையில் அறிமுகம் செய்யப்பட்டுள்ளது குறிப்பிடத்தக்கது.

Related Articles

16 Comments

  1. obviously like your web site however you have to check the spelling on several of your posts. Many of them are rife with spelling issues and I find it very bothersome to tell the reality then again I’ll surely come back again.

  2. Hi there, just was alert to your weblog thru Google, and found that it’s really informative. I’m going to watch out for brussels. I’ll appreciate in case you continue this in future. Many folks can be benefited from your writing. Cheers!

  3. I would like to thnkx for the efforts you’ve put in writing this blog. I’m hoping the same high-grade site post from you in the upcoming also. In fact your creative writing skills has inspired me to get my own website now. Actually the blogging is spreading its wings quickly. Your write up is a good example of it.

  4. Excellent blog! Do you have any recommendations for aspiring writers? I’m planning to start my own blog soon but I’m a little lost on everything. Would you advise starting with a free platform like WordPress or go for a paid option? There are so many choices out there that I’m completely confused .. Any suggestions? Bless you!

  5. Thank you for sharing excellent informations. Your web-site is so cool. I am impressed by the details that you’ve on this web site. It reveals how nicely you perceive this subject. Bookmarked this website page, will come back for extra articles. You, my friend, ROCK! I found simply the info I already searched everywhere and simply could not come across. What a perfect site.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button